Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
Similar topics
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 5 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 5 ผู้มาเยือน :: 1 Bot

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) Empty
Top posters
The Muteki
Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_vote_lcapUnit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_voting_barUnit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_vote_rcap 
THE SUN
Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_vote_lcapUnit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_voting_barUnit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)

Go down 
momomomomomomo
cacarot52
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeWed Nov 04, 2009 8:47 pm

การประลองเดี่ยวๆ(1-1)

มาดูกันครับว่าUnitมังกรฆ่ายูนิตขั้นเดียวกันตัวไหนบ้าง

ก่อนอื่น เผ่างูครับ

ชาวบ้านมังกร VSชนะชาวบ้านงู

Spearmanชนะนักดาบ

Archerชนะหน้าไม้

Chemistชนะปืนยาว

Dragonwarier(ถูกเปล่า)แพ้แบนดิต

Kabuki แพ้ไรเดอร์(ระยะประชิด ถ้าระยะไกลสูสีพอๆกับซามูไรปะทะโรนิน)

Sumo แพ้ตัวยิงปืนและใส่หน้ากาก

Samurai เสมอโรนิน(คือ สูสีกัน บางทีซามูไรก็ชนะ บางทีโรนินก็ชนะ แต่พอโรนินชนะจะเลือดแดงเกือบตายแล้วพอซามูไรตายมันจะแทงท้องทำให้ตายคู่ จึงดับเบิ้ลเคโอไปครับ)

Geisha แพ้ Fan Geisha

Guadian ชนะ ไอ้เหม่งสักลายงูจำชื่อมันไม่ได้

Maiden ชนะ Waith(ไม่มั่นใจถูกป่ะหว่า)

----------------------------

เผ่าหมาป่า

ชาวบ้าน เจอกัน ชาวบ้านมังกรชนะ

หอกชนะสนับมือของวูล์ฟ(แต่สาหัสพอสมควร)

ธนูชนะนักปาหินของวูล์ฟ

ชีมิตส์แพ้ลูกตุ้ม

ดราก้อนวอร์ริเออร์ ชนะ คนยิงหน้าไม้ยักษ์

คาบูกิวอร์ริเออร์ แพ้ ค้อน

ซูโม่ แพ้นักปาครั่ง

ซามุไร ชนะเบอร์เซิร์กเกอร์

เกอิชาแพ้แม่มดของวูล์ฟ

กาเดี้ยนแพ้Digger เพราะแพ้ธาตุ

ไมเด็นชนะดรูอิด(Druyad)

-----------
เผ่าโลตัสครับ

พลหอกปะทะดาบควงสองมือ พลหอกชนะ

ธนูชนะปามีด

ชีมิตส์แพ้จอมคฑา

ดราก้อนวาริเออร์ชนะจอมยั้วเยี้ยะ(ตัวไส้แตกอ่ะ)

คาบุกิDoble K.O.กับตัวพ่นพิษ

ซูโม่แพ้จอมโสมม(ตัวปาเมือก..)

ซามูไรชนะวอร์ล็อก

เกอิชาแพ้แม่มดอีกา

กาเดี้ยนแพ้เคียว ที่ตัวสูงๆ

ไมเด็นแพ้ตัวฟาดแส้(หญิง)

----------------

ใครอยากให้ทดลองตัวไหนVSตัวไหนบอกมาได้ครับว่างๆจะทำให้ กี่ตัวก็ว่ามาเลย ติดสกิลBGหรืออะไรว่ามาเลยครับ ถ้าว่างจะทดลองให้ครับ

เครดิต::แท้งกิ้วคุณpoomzaa11มากครับที่เป็นคู่ทดลอง..

หวังว่าข้อมูลพวกนี้คงเป็นประโยชน์นะครับ santa
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.naruto-ct.com

Male จำนวนข้อความ : 20
Job/hobbies : Pack Master
Humor : เบื๊อก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeWed Nov 04, 2009 11:25 pm

ของวูฟผิดครับ

ชาวบ้านวูฟชนะมังกรครับ (ไม่ได้อัพเกรดอะไรทั้งนั้น เริ่มเกมส์มาจ้วงกันเลย)

เบอเซิกเกอร์ก็ชนะซามูไร ชนะขาดกว่าซามูไร vs โรนินด้วย แถมตอนจบแทงท้องไม่ตายด้วยมั้ง(ถ้าจำไม่ผิด)
http://www.google.com
Graybackson

Graybackson

Male จำนวนข้อความ : 371
31
Job/hobbies : มนุษย์เงินเดือน,นักเขียน,นักแปล / เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ แคสเกม
Humor : สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeThu Nov 05, 2009 5:38 am

ไม่ตายครับ แม้ชาวนาของวูล์ฟจะไม่ได้อัพเลือดยาวมาก็ตาม ชนะชาวนาดราก้อนได้สบายครับ

ยกเว้นรุม 2 อ่ะนะ Cool
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeThu Nov 05, 2009 2:09 pm

อืม... ครับ ซามูไรแพ้เบอร์น่ะ แถมเบอร์ทนระเบิด เลยเสียบท้อง ไม่สะเทือนเบอร์้เท่าไร

แต่ไม่น่าเชื่อว่าคาบูกิจะแพ้ค้อนนะนั่น ทั้งๆที่ถ้าดูธาตุแล้ว ได้เปรียบนิดหน่อยนะ Shocked
http://siambronline.forumotion.net/
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeThu Nov 05, 2009 5:26 pm

ชนะจริงๆครับ แต่มันจะเหลือเลือดแดงๆ โดยมังกรพวกที่ชนะแล้วเลือดเขียวมีไม่ถึง5คนเอง แต่ไว้จะลองใหม่อีกทีล่ะกัน(เอาแค่ชาวนาวูฟกับซามุไรปะทะเบอร์ก่อน)
http://www.naruto-ct.com

Male จำนวนข้อความ : 20
Job/hobbies : Pack Master
Humor : เบื๊อก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeThu Nov 05, 2009 11:33 pm

ผมอยากให้มีการทำข้อมูลแบบเจาะละเอียดถึงขั้นบอกได้เลยว่า แต่ละยูนิตมีเลือดมีแรงโจมตีเท่าไหร่ มีเกราะเท่าไหร่ เกราะป้องกันยังไง เวลาอัพเกรดเพิ่มแค่ไหน ตีเร็วแค่ไหน เกมส์นี้แทบไม่บอกอะไรเรา ไม่เหมือนพวก warcraft ที่บอกแม้แต่ขนาดยูนิต ผมว่าถ้ารู้แล้วอาจทำให้เราสามารถดึงเอาความสามารถของยูนิตมาห้ำหั่นกันได้สนุกขึ้นนะ

แต่พูดถึงมันยากมากนะ เพราะไม่มีอะไรอ้างอิงซักอย่าง เหมือนต้องซุ่มสมการเอาแล้ววัดเอา ใครจะมาเสียเวลาทำ 55555
http://www.google.com
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeFri Nov 06, 2009 1:00 pm

เกมนี้ มันค่อนข้างละเอียดน่ะครับ ต่างจากโดต้า อะไรพวกนี้ ที่อะไรมันค่อนข้างตายตัว

ยกตัวอย่างง่ายๆเช่น ซามูไรกับโรนิน ที่ผลัดกันแพ้ชนะ เพราะมันมีการแรนด้อมกระบวนท่าต่อสู้ด้วย

หรืออย่างคาบูกิ ที่เวลาขี่ม้าแล้วเทพ ปกติจะฆ่าชาวนาด้วยการโจมตี 7 ดาบ แต่ถ้ามันแรนด้อม กระบวนท่าที่แรงที่สุดออกมา ก็สามารถฆ่าชาวนาได้ใน 4 ดาบ ครับ

ผมเล่นโดต้าแล้วรำคาญเวลาโยกยูนิต แล้วไอ้ท่ายิงของศัตรูเจือกไซ้โค้งตามมาได้เฉยเลย อันนี้ติงต๊องมาก ทำให้ไม่มีลูกไม้โยกยูนิตเหมือน BR (แต่ BR เราก็ยิงกันเองไม่เป็นไรเหมือนกัน - - )

ส่วนมากแล้ว รายละเอียดพวกนั้นน่ะ พวกเราในบอร์ดก็จดบันทึกกันเอาเองครับ
http://siambronline.forumotion.net/
Graybackson

Graybackson

Male จำนวนข้อความ : 371
31
Job/hobbies : มนุษย์เงินเดือน,นักเขียน,นักแปล / เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ แคสเกม
Humor : สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 9:07 am

ถืกต้อง เอ๊ย!... ถูกต้องครับ

เวลาผมเล่นโดต้านั้น จะสนุกมากมายเวลาที่เล่นตัวที่เคลื่อนที่เร็วๆ (ไม่บอกดีกว่า เพราะที่นี่บอร์ด BR) แล้ววิ่งหนีท่าของศัตรู 555+

BR นี่มีเสน่ห์หลายอย่างครับ ที่สามารถยึดครองสมองบางส่วนของพวกเราให้ยังกลับมาเล่นได้ตลอดก็การที่โยกยูนิตได้ ผนวกกับการเล่นที่สามารถพลิกแพลงได้มากมาย ทำให้พวกเราเลิกเล่นไม่ได้ กลับมาโพสขอโหลดเกมแล้วก็ขอเคล็ดลับมากมายอย่างงี้นี่แหละ หุหุหุ
kamung

Male จำนวนข้อความ : 8
Job/hobbies : game
Humor : +

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeFri Jun 18, 2010 3:27 pm

ขอบคุณครับผม
mikeken007

Male จำนวนข้อความ : 5
Job/hobbies : studen
Humor : Funny!!!!!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeSun Jul 18, 2010 8:19 am

คาบูกิ นี่ ใช้ เวทย์ ปะ คับ (เห็นใช้ดาบก๊เหอะ)

ละถ้าเอา ซามูไร ขึ้น ม้านี่มาน จะ ตีท่าเดียวและเปนท่าที่ แรงที่ สุด ปะ งับ ???/?
http://siambronline.net
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)   Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1) I_icon_minitimeSun Aug 01, 2010 11:45 pm

ซามูไรบนม้ามีมากกว่า 1 ท่าครับ ท่าที่เบาก็เบาซะ ไอ้ที่แรงก็แรงซะ

แต่โดยมากท่าแรงไม่ค่อยแรนด้อมออกมาเท่าไรครับ

Unit Dragon Vs Unit AllClan(1-1)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Dragon Unit
» วิธีเล่น dragon ให้ชนะเผ่าอื่น แบบมั่วๆ
» Upgrade Dragon Building