Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 2 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 2 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ Empty
Top posters
The Muteki
อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_vote_lcapอัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_voting_barอัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_vote_rcap 
THE SUN
อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_vote_lcapอัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_voting_barอัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
MTG

Male จำนวนข้อความ : 3
Job/hobbies : student
Humor : good

อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ   อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_icon_minitimeFri Sep 05, 2008 2:03 pm

คือผมพึ่งหัดเล่นครับ อยากถามว่า

1"อยากอัดเกรด ทาวแสควร์เพือนสร้างตัวละคร บางตัวออกมาครับ

ไม่ทราบต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ผมเล่นกับเพือนข้างละ 2-2 3-3 แล้วแต่คนว่าง ผ่านแลนด์

แต่ละคนสร้างกันมั่วมากะมค่อยมีหลักเลยครับ

2. อยากได้ค่าหยินหยางเยอะ ต้องทำไงครับ

3. ผมดูคลิป ที่มี ฮี่โร่ เผ่าโลตัส ไปอยู่เซอเฟ้น อะครับที่พี่สมาชิกท่านนึงโฟสต์ ในยูทูป

นั่นคือทำได้เจงๆเหรอครับ โดยการใช้โปรแกรมปรกติ ของ wotw อะครับ

ผมเห็นพี่เขาเอาชาวบ้าน ของ อาเคมีสฮัท เท่านั้นเองอะงับ

ใครมีเทคนิค ของแต่ละเผ่ามีลิงค์ให้ดูบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.sanook.com
Wiser

Wiser

Male จำนวนข้อความ : 245
Job/hobbies : ปราชญ์
Humor : การค้นหาคำตอบ
Clan : Lotus Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ   อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_icon_minitimeFri Sep 05, 2008 6:15 pm

ผมไม่แนะนนำเรื่องสตรโกงนะผมจะตอบสองข้อน่ะ
ข้อแรก
อัพทาวน์สแควร์ยังไงทำได้โดยการเลือกที่ตัวทาวน์สแควร์นั้นคลิกที่ไอคอนข้างล่างรูปทาวน์สแควร์มันใช้ข้าวน้ำในการอัพด้วย
ตัวอย่างภาพที่อัพ
อันนี้ของมังกรครับ
อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ Royalacademyxe9

ส่วนการเก้บหยินหยางผมพูดร่วมๆๆๆแล้วกันทำไงก็ได้ที่ทำให้เกิดการโจมตีที่รุนแรงกว่าปกติครับ
เช่น ตีตัวที่แพ้ธาตุหรือดาบทองไม่ก็เผาสิ่งก่อสร้าง
สรุปวิธีง่ายๆๆของแก่ละเผ่าคือ
มังกร
เอาซามูไรตายแล้วระบิดตัวเองในฝูงศัตรูถ้าเป็นกลางดงชาวนายิ่งดี
งู
อันนี้ใช้หยินเบลด
หมาป่า
อันนี้เอายากสุดถ้าจะง่ายสุดก็คือใช้แวร์วูฟไปตบยูนิตอ่อนๆๆ
บัวหลวง
ใช้ผี3ตัวครับแน่นำให้เรียกดาบตัวแรกเพราะตีแล้วขึ้นง่ายสุดครับ

ทุกเผ่าแนะนำให้อัพทาวน์สแควร์ก่อนถึงหยางและหยินจะขึ้นง่ายๆๆๆ
http://animelife.tirkx.com
MTG

Male จำนวนข้อความ : 3
Job/hobbies : student
Humor : good

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ   อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ I_icon_minitimeSat Sep 06, 2008 11:16 am

ขอบคุณมากครับ

ผมอัพได้แล้วเนืองจาก พวก ผมเลือกผิดครับ

ไปกด BR ไม่ได้ สร้างเกมส์แบบ WOTW
http://www.sanook.com

อัพเกราดทาวแสควร์ทำไงครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1